Mỹ phẩm trị giá 20 triệu đồng trở lên chưa được công bố phạt bao nhiêu tiền?

0

Mỹ phẩm trị giá 20 triệu đồng trở lên chưa được công bố phạt bao nhiêu tiền?

Kinh doanh mỹ phẩm chưa được công bố mỹ phẩm mà trị giá từ 20 triệu trở lên thì tôi bị phạt như thế nào? Hiện tại tôi đang có vướng mắc liên quan đến xử phạt vi phạm trong y tế. Mong nhận được phản hồi từ luật sư Oceanlaw.

Chào bạn. Oceanlaw xin tư vấn như sau:

Nghị định 176/2013/NĐ-CP xử phạt trong vi phạm hành chính trong lĩnh vực y tế.

Theo đó đối với mỹ phẩm chưa được công bố lưu hành từ 20 triệu trở lên được tuy định tại Điểm d Khoản 1 Điều 51 Nghị định 176/2013/NĐ-CP như sau:

Phạt tiền từ 10 triệu đến 20 triệu đồng hành vi kinh doanh mỹ phẩm chưa thực hiện công bố lưu hành mỹ phẩm với lô hàng vi phạm từ 20 triệu đồng trở lên.

Ngoài ra, cơ sở vi phạm còn bị buộc tiêu hủy toàn bộ mỹ phẩm đã được quy định tại Khoản 4.

Trên đây là sự tư vấn của Oceanlaw về hình thức xử hạt hành chính quy định kinh doanh mỹ phẩm khi chưa thực hiện công bố sản phẩm mỹ phẩm. Để biết thêm thông tin về công bố lưu hành mỹ phẩm vui lòng xem Nghị định 176/2013/NĐ-CP hoặc liên hệ đến hotline 0965 151 311

Share.

About Author

Leave A Reply

Hỗ trợ trực tuyến
icon phone
Hotline: 0965 15 13 11 - 0903 481 181